Homeಮನರಂಜನೆ67ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ 2022: ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಜೇತರ ಪಟ್ಟಿ | ತೆಲುಗು...

67ನೇ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ ಸೌತ್ 2022: ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಜೇತರ ಪಟ್ಟಿ | ತೆಲುಗು ಚಲನಚಿತ್ರ ಸುದ್ದಿ

67
ನೇ ಕಮರ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಯೊಂದಿಗೆ ಪಾರ್ಲೆ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಸೌತ್ 2022 ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9 ರಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದ್ದು, ತೆಲುಗು, ತಮಿಳು, ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಂ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದವುಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತವೆ.

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ನಟರು ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ವರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಅಸ್ಕರ್ ಕಪ್ಪು ಮಹಿಳೆ ಎಂದು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತದ ತಾರೆಯರು ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು. 2020 ಮತ್ತು 2021 ರಲ್ಲಿ ತೆರೆಗೆ ಬಂದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ರಾತ್ರಿ ಆಯೋಜಿಸಲಾಯಿತು. ಪೂಜಾ ಹೆಗ್ಡೆ, ಮೃಣಾಲ್ ಠಾಕೂರ್, ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ, ಸಾನಿಯಾ ಐಯಪ್ಪನ್ ಮತ್ತು ಐಂದ್ರಿತಾ ರೇ ಅವರ ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ಮಧ್ಯೆ ವಿಜೇತರನ್ನು ಘೋಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರದರ್ಶನ ಕೇಂದ್ರವು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಝೇಂಕರಿಸಿತು. ದಿಗ್ನಾಥ್ ಮತ್ತು ರಮೇಶ್ ಅರವಿಂದ್ ಅವರು ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್‌ನ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ರಾತ್ರಿಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದರು.

ಪಾರ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ವಿಜೇತರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ದಕ್ಷಿಣ 2022:

ತೆಲುಗು ವಿಜೇತರು

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಅಲ್ಲು ಅರ್ಜುನ್ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1)

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಹೆಣ್ಣು) – ಸಾಯಿ ಪಲ್ಲವಿ (ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ – ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ – ಸುಕುಮಾರ್ ಬಂಡ್ರೆಡ್ಡಿ (ಪುಷ್ಪಾ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಮುರಳಿ ಶರ್ಮಾ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೂ)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಹೆಣ್ಣು) – ಟಬು (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ – ಎಸ್. ಸೀತಾರಾಮ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಜೆ ತಾರದೊರೆ – ಲೈಫ್ ಆಫ್ ರಾಮ್ (ಜಾನು)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ (ಪುರುಷ) – ಸಿದ್ ಶ್ರೀರಾಮ್ – ಶ್ರೀವಲ್ಲಿ (ಪುಷ್ಪಾ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ಇಂದ್ರಾವತಿ ಚೌಹಾಣ್ – ಊ ಅಂತವ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ – ಶೇಖರ್ ಮಾಸ್ಟರ್ – ರಾಮುಲೂ ರಾಮುಲಾ (ಅಲಾ ವೈಕುಂಠಪುರಮುಲೂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ – ಮಿರೋಸ್ಲಾ ಕುಬಾ ಬ್ರೋಜೆಕ್ (ಪುಷ್ಪ: ದಿ ರೈಸ್- ಭಾಗ 1)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚೊಚ್ಚಲ ಪುರುಷ – ಪಂಜಾ ವೈಷ್ಣವ್ ತೇಜ್ (ಉಪ್ಪೆನಾ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚೊಚ್ಚಲ ಮಹಿಳೆ – ಕೃತಿ ಶೆಟ್ಟಿ (ಉಪ್ಪೆನಾ)

ಜೀವಮಾನದ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ – ಅಲ್ಲು ಅರವಿಂದ್

ತಮಿಳು ವಿಜೇತರು

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಸೂರ್ಯ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಹೆಣ್ಣು) – ಲಿಜೋಮೋಲ್ ಜೋಸ್ (ಜೈ ಭೀಮ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ – ಜೈ ಭೀಮ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ – ಸುಧಾ ಕೊಂಗರ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಪಶುಪತಿ (ಸರಪತ್ತ ಪರಂಬರೈ)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಹೆಣ್ಣು) – ಊರ್ವಶಿ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ಆಲ್ಬಮ್ – ಜಿವಿ ಪ್ರಕಾಶ್ ಕುಮಾರ್ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ (ಪುರುಷ) – ಕ್ರಿಸ್ಟಿನ್ ಜೋಸ್ ಮತ್ತು ಗೋವಿಂದ ವಸಂತ- ಆಗಸಂ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ಧೀ- ಕಟ್ಟು ಪಾಯಲೆ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ – ದಿನೇಶ್ ಕುಮಾರ್ – ವತಿ ಕಮಿಂಗ್ (ಮಾಸ್ಟರ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ – ನಿಕೇತ್ ಬೊಮ್ಮಿರೆಡ್ಡಿ (ಸೂರರೈ ಪೊಟ್ರು)

ಕನ್ನಡ ವಿಜೇತರು

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಧನಂಜಯ್ (ಬಡವ ರಾಸ್ಕಲ್)

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಹೆಣ್ಣು) – ಯಜ್ಞ ಶೆಟ್ಟಿ (ಆಕ್ಟ್ 1978)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ – ಆಕ್ಟ್ 1978

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ – ರಾಜ್ ಬಿ ಶೆಟ್ಟಿ (ಗರುಡ ಗಮನ ವೃಷಭ ವಾಹನ)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಬಿ. ಸುರೇಶ (ಆಕ್ಟ್ 1978)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ಉಮಾಶ್ರೀ (ರತ್ನನ್ ಪ್ರಪಂಚ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ಆಲ್ಬಮ್ – ವಾಸುಕಿ ವೈಭವ್ (ಬಡವ ರಾಸ್ಕಲ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ – ಜಯಂತ್ ಕಾಯ್ಕಿಣಿ- ತೇಲಾಡು ಮುಗಿಲೆ (ಆಕ್ಟ್ 1978)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ (ಪುರುಷ) – ರಘು ದೀಕ್ಷಿತ್- ಮಲೇ ಮಲೇ ಮಲೇ (ನಿನ್ನ ಸನಿಹಕೆ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ಅನುರಾಧಾ ಭಟ್- ಧೀರ ಸಮ್ಮೋಹಗಾರ (ಬಿಚ್ಚುಗಟ್ಟಿ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ – ಶ್ರೀಶ ಕುಡುವಳ್ಳಿ (ರತ್ನನ್ ಪ್ರಪಂಚ)

ಬೆಸ್ಟ್ ಕೊರಿಯೋಗ್ರಫಿ – ಜಾನಿ ಮಾಸ್ಟರ್ – ಫೀಲ್ ದಿ ಪವರ್ (ಯುವರತ್ನ)

ಜೀವಮಾನದ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ – ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್

ಮಲಯಾಳಂ ವಿಜೇತರು

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಬಿಜು ಮೆನನ್ (ಅಯ್ಯಪ್ಪನಂ ಕೋಶಿಯಂ)

ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ನಿಮಿಷಾ ಸಜಯನ್ (ದ ಗ್ರೇಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಕಿಚನ್)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ – ಅಯ್ಯಪ್ಪನಂ ಕೋಶಿಯಂ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ – ಸೆನ್ನಾ ಹೆಗ್ಡೆ (ತಿಂಕಾಲಜ್ಞಾ ನಿಶ್ಚಯಂ)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ (ಪುರುಷ) – ಜೋಜು ಜಾರ್ಜ್ (ನಾಯಟ್ಟು)

ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ಗೌರಿ ನಂದಾ (ಅಯ್ಯಪ್ಪನಂ ಕೋಶಿಯಂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ಆಲ್ಬಮ್ – ಎಂ. ಜಯಚಂದ್ರನ್ (ಸೂಫಿಯಂ ಸುಜಾತಯಂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ – ರಫೀಕ್ ಅಹಮದ್ – ಅರಿಯತರಿಯತೆ (ಅಯ್ಯಪ್ಪನಂ ಕೋಶಿಯಂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ (ಪುರುಷ) – ಶಹಬಾಜ್ ಅಮಾನ್ – ಆಕಾಶಮಾಯವಳೆ (ವೆಲ್ಲಂ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ (ಹೆಣ್ಣು) – ಕೆಎಸ್ ಚಿತ್ರ-ತೀರಮೆ (ಮಲಿಕ್)

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಗೆ ಝೀ ತೆಲುಗಿನಲ್ಲಿ ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಟ್ಯೂನ್ ಮಾಡಿ. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಜೀ ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಗೆ, ಜೀ ತಮಿಳು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:30 ಗಂಟೆಗೆ ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿದೆ; ಮತ್ತು Zee ಕೇರಳಂ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಗೆ. ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಈಗಲೇ ಗುರುತಿಸಿ!

RELATED ARTICLES

Most Popular